Keke yana ƙunshe da abubuwa da yawa - firam, ƙafafu, sandar hannu, sirdi, fedals, injin kaya, tsarin birki, da sauran na'urori daban-daban.Adadin abubuwan da ake buƙatar haɗa su don samar da samfurin ƙarshe wanda ke da aminci don amfani, da kuma gaskiyar cewa yawancin waɗannan abubuwan sun fito ne daga masana'anta daban-daban, na musamman, yana nufin cewa ana buƙatar bincika inganci akai-akai a duk lokacin taron ƙarshe na ƙarshe. .
Yaya ake hada keke?
Kera kekunan lantarki (e-keke) da kekuna kusan tsari ne mai mataki takwas:
- Danyen kayan sun iso
- An yanke ƙarfe a cikin sanduna don shirya firam
- An haɗa sassa daban-daban na ɗan lokaci kafin a haɗa su zuwa babban firam
- An rataye firam ɗin akan bel mai juyawa, kuma ana fesa firam ɗin
- Ana fesa firam ɗin da fenti, sannan a fallasa su da zafi don fentin ya bushe
- Ana sanya alamar alama da lambobi akan abubuwan da suka dace na keke
- Dukkan abubuwan an haɗa su - firam, fitilu, igiyoyi, sanduna, sarka, taya keke, sirdi, da kekunan e-kekuna, ana yiwa baturi lakabi da shigar da shi.
- Ana tattara kekuna kuma an shirya don jigilar kaya
Wannan tsari mai sauƙaƙan sauƙi yana raguwa ta hanyar buƙatar binciken taro.
Kowane mataki na samarwa yana buƙatar dubawa a cikin tsari don tabbatar da tsarin masana'anta daidai kuma yana ba da damar duk sassan don haɗawa da kyau.
Menene Binciken In-Process?
Hakanan ana kiranta da 'IPI',in-process dubawaInjiniya mai inganci ne ke gudanar da shi wanda ke da cikakkiyar masaniya game da masana'antar sassan kekuna.Mai duba zai yi tafiya cikin tsari, yana duba kowane bangare daga albarkatun da ke shigowa har zuwa marufi na samfurin ƙarshe.
Manufar ƙarshen ita ce tabbatar da cewa samfurin ya dace da duk ƙa'idodi.
Ta hanyar mataki-mataki-mataki, duk wani abu mara kyau ko lahani za a iya gano shi daga tushen kuma a gyara shi da sauri.Idan akwai wasu manyan ko matsaloli masu mahimmanci, ana iya sanar da abokin ciniki kuma cikin sauri.
Binciken cikin-tsari kuma yana aiki don sabunta abokin ciniki a duk maki - ko masana'anta ta ci gaba da bin ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun abubuwan e-bike ko keken, kuma ko tsarin samarwa ya kasance akan jadawalin.
Menene In-Process Inspection ke tabbatarwa?
A CCIC QC muna gudanardubawa na ɓangare na uku, kuma injiniyoyinmu za su bincika kowane mataki na tsarin masana'antu, sarrafa inganci a kowane matakin samarwa ta hanyar tsarin taro.
Babban abubuwan taɓawa yayin aikin binciken kekunan e-kekuna sun haɗa da:
- Abubuwan da aka haɗa/fasaloli bisa ga Ƙididdigar Materials da ƙayyadaddun abokin ciniki
- Duban na'urorin haɗi: littafin mai amfani, sanarwar baturi, katin bayani, CE shelar daidaito, maɓalli, kwandon gaba, jakar kaya, saitin haske
- Tsara & Lakabi Duba: lambobi bisa ga ƙayyadaddun abokin ciniki - haɗe zuwa firam, gyaran keke, da sauransu;Alamar EPAC, alamomi akan baturi da caja, bayanin faɗakarwa, baturi mai dacewa, lakabin caja, lakabin mota (musamman don kekunan e-kekuna)
- Duban gani: duban aikin, duban samfur gabaɗaya: firam, sirdi, sarkar, sarkar murfin, tayoyi, wayoyi da masu haɗawa, baturi, caja, da sauransu.
- Duban aiki;Gwaje-gwajen hawa (samfurin da aka gama): yana tabbatar da cewa za a iya hawan e-bike da kyau (layi madaidaiciya da juyawa), duk hanyoyin taimako da nuni yakamata su sami ayyuka masu dacewa, taimakon mota / birki / watsawa yana aiki da kyau, babu sauti ko ayyuka da ba a saba gani ba, tayoyin sun kumbura. kuma an ɗora su da kyau a kan ƙuƙumi, an shigar da magana mai kyau a cikin rims
- Marufi (samfurin da aka gama): lakabin kwali ya kamata ya yiwa alama alama, lambar ƙirar, lambar ɓangaren, lambar barcode, lambar firam;Keke mai kariya da kyau da fitilu a cikin akwatin, dole ne a shigar da baturin tare da kashe tsarin
Ana kuma bincika kayan aikin injina da na lantarki na kekunan e-kekuna da kyau don tabbatar da duk ƙa'idodin ƙa'ida sun cika.
A lokacin samarwa, wurin mai da hankali shine firam ɗin keke - ko, don e-bike ko keke na yau da kullun, wannan shine mafi mahimmancin ɓangaren gabaɗayan tsari.Binciken firam ɗin yana kira don ƙarin kula da ingancin binciken keke - duk wannan, injiniyoyi sun tabbatar da cewa hanyoyin QA/QC na masana'anta sun isa don kula da ingancin samfurin ƙarshe.
A wurin taro na ƙarshe, mai duba na ɓangare na uku zai duba samfurin da aka haɗa a gani, kuma ya gudanar da gwaje-gwajen aiki, da kuma gwajin aiki da hawan keke don tabbatar da cewa keken e-bike ko keken yana aiki kamar yadda aka tsara.
Kamar yadda muka ambata a labarinmu kan Samfurin Bincike,CCICQC ta kasance tana gudanar da bincike cikin tsari kusan shekaru arba'in.Muna sa ran tattauna ƙalubalen ku masu inganci da haɓaka tsarin dubawa na musamman.
Lokacin aikawa: Agusta-17-2023